วันที่ 7 ธันวาคม 2560 เวลา 14.00น. นางวิมลมาลย์ รินไธสง ศึกษาธิการจังหวัดภูเก็ต เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการวางแผนการจัดกิจกรรมงานวันครู ครั้งที่ 62 พ.ศ. 2561 ในส่วนภูมิภาค ซึ่งสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดภูเก็ตได้รับมอบหมายให้เป็นหน่วยจัดงานวันครู ครั้งที่ 62 พ.ศ. 2561 ในส่วนภูมิภาค โดยมีผู้แทนจากหน่วยงานทางการศึกษาต่าง ๆ ในจังหวัดภูเก็ตเข้าร่วมประชุมโดยพร้อมเพรียงกัน
![P_20171207_141555(800px)](http://phuket-moe.xyz/wp-content/uploads/2017/12/P_20171207_141555800px.jpg)
![P_20171207_141407(800px)](http://phuket-moe.xyz/wp-content/uploads/2017/12/P_20171207_141407800px.jpg)
![P_20171207_141432(800px)](http://phuket-moe.xyz/wp-content/uploads/2017/12/P_20171207_141432800px.jpg)
![P_20171207_141452(800px)](http://phuket-moe.xyz/wp-content/uploads/2017/12/P_20171207_141452800px.jpg)
![P_20171207_141418(800px)](http://phuket-moe.xyz/wp-content/uploads/2017/12/P_20171207_141418800px.jpg)
![P_20171207_141511(800px)](http://phuket-moe.xyz/wp-content/uploads/2017/12/P_20171207_141511800px.jpg)
![P_20171207_141535(800px)](http://phuket-moe.xyz/wp-content/uploads/2017/12/P_20171207_141535800px.jpg)
![P_20171207_141549(800px)](http://phuket-moe.xyz/wp-content/uploads/2017/12/P_20171207_141549800px.jpg)